Diễn đàn CFO Việt Nam - Diễn đàn dành cho CFO và những người quan tâm đến hoạt động quản lý tài chính doanh nghiệp tại Việt Nam.

Hôm nay, 25 Tháng 6 2017, 22:34
Thời gian được tính theo giờ UTC + 7 Giờ

Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 10 bài viết ] 
 Mình thử làm một cuộc khảo sát nhỏ, các bác giúp em nhé! 
Người gửi Nội dung

Đã gửi: 13 Cảm ơn
Đã nhận: 20 Cảm ơn
Gửi bài Mình thử làm một cuộc khảo sát nhỏ, các bác giúp em nhé!
Mình không mơ có 1 triệu $, tuy nhiên với tình hình kinh tế hiện nay, các mặt hàng ở giá tương đối hấp dẫn cho người khởi nghiệp, đồng thời có được ưu đãi bù lãi suất 4%/năm mà Chính phủ đưa ra thì Bạn sẽ làm gì?

1. Sản xuất?

2. Thương mại?

3. Dịch vụ?

4. Khác?

Đưa ra lựa chọn và ý kiến riêng của bạn nhé! Mình sẽ trân trọng từng ý kiến một!

TKS

Không làm được thì thuê

11 Tháng 2 2009, 22:40
Xem thông tin cá nhân Tài khoản Yahoo
Hình đại diện của thành viên

Đã gửi: 28 Cảm ơn
Đã nhận: 16 Cảm ơn
Gửi bài Re: Mình thử làm một cuộc khảo sát nhỏ, các bác giúp em nhé!
Kinh tế chung khó khăn như hiện nay thì tôi thấy làm dịch vụ (tư vấn) vẫn là ổn. Nhất là dịch vụ tư vấn giải thể doanh nghiệp :lol: :lol: :lol:

12 Tháng 2 2009, 21:31
Xem thông tin cá nhân

Đã gửi: 137 Cảm ơn
Đã nhận: 244 Cảm ơn
Theo em thì cơn bão khủng hoảng hiện nay không phải là thời cơ cho tất cả mọi người và tất cả ngành nghề. Đây chỉ là cơ hội cho những người có nhiều tiền mà thôi.
Khủng hoảng TC khiến cho rất nhiều người lao động mất việc làm, nhưng có rất nhiều mặt hàng thiết yếu lại tăng giá khiến cho những dấu hiệu phục hồi khủng hoảng chẳng thấy đâu hết.
http://vneconomy.vn/20090212035022251P0 ... -dong!.htm

Bất kỳ ở giai đoạn kinh tế nào đều tồn tại cơ hội cho những khát vọng làm giàu, để tận dụng được cơ hội này đòi hỏi rất nhiều yếu tố...cơ hội không phải là tất cả.
Giá bất động sản giảm, chứng khoán giảm nhưng người mua lại không mấy hào hứng vì họ không biết khi nào giá nhà và cổ phiếu sẽ tăng trở lại. Đầu tư dài hạn cũng hợp lý lắm, nhưng vấn đề là phải xác định được bao lâu theo tỷ lệ chiết khấu cuả dòng tiền? Không thể cứ ngồi chờ đợi mãi được. Giá nhà giảm nhưng người có thu nhập 5triệu/tháng cũng phải mất mấy chục năm mới mua nổi 1 căn nhà.

Không phải mọi thứ đều có thể thực hiện được sau khi lãi suất ngân hàng giảm.
http://vneconomy.vn/2009021010208946P0C ... i-suat.htm

Người tiêu dùng có thể vay tiêu dùng nhưng thất nghiệp tràn lan thì ai dám vay, nếu lỡ thất nghiệp thì lấy tiền đâu mà trả. Cái vòng lẩn quẩn này phải tháo ra thì sự kích cầu cuả chính phủ mới có hiệu quả.

Nhưng đây đúng là cơ hội nếu em kinh doanh bán bánh mỳ. Bánh mì bây giờ 10 chỗ là hết 8 chỗ bán 10 ngàn đồng 1 ổ. Bán nước sâm cũng được, có 1 tiệm bán nước sâm trên đường Trần Hưng Đạo bán 12 ngàn đồng 1 chén nhưng vẫn đắt như tôm tươi. :P
Cũng còn nhiều cơ hội cho dịch vụ lắm, nhất là dịch vụ tư vấn và giải thể DN như bác trangan đã nêu. :lol:

13 Tháng 2 2009, 11:28
Xem thông tin cá nhân

Tôi thấy hình như các bác không tin tưởng vào nền kinh tế lắm thì phải? Chính phủ đang ra sức để ngăn suy thoái, và đây cũng là cơ hội để chúng ta tìm con đường cho riêng mình.

Tôi cũng thích làm tư vấn lắm! Nếu có cơ hội tôi sẽ không chỉ tư vấn để giải thể công ty mà tìm cách mua nó lại để tự mình phát triển.

Không làm được thì thuê

13 Tháng 2 2009, 19:41

Đã gửi: 495 Cảm ơn
Đã nhận: 176 Cảm ơn
Cá nhân tôi suy nghĩ thế này trong giai đoạn ngắn hạn:

Bất động sản thì chưa biết đã đến đáy hay chưa. Các công ty bất động sản và nhà đầu tư còn đang tung hứng làm hàng, khó nói.

Vàng và Đô la Mỹ vẫn có thể là lựa chọn tốt hiện này. Chí ít 2 thứ này vẫn tuân theo nguyên tắc "rủi ro cao - lợi nhuận cao".

Còn chứng khoán? Hiện nay đầu tư vào chứng khoán có thể sẽ được "rủi ro cao đi kèm với rủi ro khác nữa" :lol: :lol: :lol: . Nhiều công ty báo cáo tài chính rất khó nói, tìm cách che dấu lỗ/hoạt động kém hiệu quả ở mảng đầu tư tài chính cũng hoạt động kinh doanh chính.

Ai biết gì làm nấy, mọi người mở quán ca fe có lãi không có nghĩa là mình mở quán ca fe sẽ có lãi. McDonald lãi vẫn đang tăng lên, nhưng mấy ai làm được như họ.

Túm lại, nếu tôi có 1 triệu thằng Mẽo thì tôi tạm thời lướt Đô lướt Vàng chờ thời, đồng thời tập trung vào mảng công việc dịch vụ chính mà tôi có thế mạnh. Mảng đó là gì thì cũng chẳng quan trọng lắm. Ví dụ như tôi có nói là dịch vụ môi giới hôn nhân cho Hàn Xẻng thì các bác cũng chẳng bắt chước được :lol: :lol:

No one can be trusted when it comes to ca$h

13 Tháng 2 2009, 20:38
Xem thông tin cá nhân
Có Thành viên muốn cảm ơn Cash cho bài viết này:
ducanhtoan

Đã gửi: 1 Cảm ơn
Đã nhận: 8 Cảm ơn
Này bác Cash hãy cẩn thận, làm nghề đó có ngày phải bỏ diễn đàn CFO vì̀ lên mặt báo đấy nhé.

13 Tháng 2 2009, 22:24
Xem thông tin cá nhân

Bác Cash luôn theo con đường biết gì, giỏi gì thì làm náy. Bởi vì như vậy là an toàn nhất.
Ngoài làm môi giới hôn nhân ra, Bác có thể chia sẽ một vài lĩnh vực mà Bác tâm đắc để mọi người học hỏi không?

Không làm được thì thuê

14 Tháng 2 2009, 00:03

Đã gửi: 495 Cảm ơn
Đã nhận: 176 Cảm ơn
thuannhui đã viết:
Ngoài làm môi giới hôn nhân ra, Bác có thể chia sẽ một vài lĩnh vực mà Bác tâm đắc để mọi người học hỏi không?

Làm lậu trò này cho quân Hàn Xẻng dễ bị lên báo lắm :lol: (đồng ý với bác Quanchuc), và cũng thất đức nữa :twisted: :twisted: (các bác có đồng ý với nhà em không?)

No one can be trusted when it comes to ca$h

14 Tháng 2 2009, 13:27
Xem thông tin cá nhân

Đã gửi: 1 Cảm ơn
Đã nhận: 8 Cảm ơn
Tôi rất mừng là bác Cash đã kịp hồi tỉnh và không bị Cash làm lóa mắt rồi làm liều. Mừng quá, mừng quá :D :D :D

14 Tháng 2 2009, 23:57
Xem thông tin cá nhân

Đã gửi: 0 Cảm ơn
Đã nhận: 0 Cảm ơn
bây giời làm dịch vụ là tốt nhất không thì về tình mở mô hình trang trại công nghệ cao bây giời đang phát triễn lắm :lol: http://danviet.vn/122713p1c34/nong-dan-thu-nhap-cao-nho-trong-rau-an-toan.htm

07 Tháng 3 2013, 15:58
Xem thông tin cá nhân
Hiển thị những bài viết cách đây:  Sắp xếp theo  
Tạo chủ đề mới Gửi bài trả lời  [ 10 bài viết ] 

Ai đang trực tuyến?

Đang xem chuyên mục này: Không có thành viên nào đang trực tuyến.1 khách.

Bạn không thể tạo chủ đề mới.
Bạn không thể trả lời bài viết.
Bạn không thể sửa những bài viết của mình.
Bạn không thể xoá những bài viết của mình.